Đội Sinh viên Tình nguyện Thanh Hóa 2009
Hug Nhào vô thôi, chờ đợi gì nữa!

....

còn đợi ai đẩy? Laughing Register hay Log in đây?

... lại còn đọc rolling on the floor

LỜI NHẮN

Chúc các thành viên Bát Mọt luôn Thành côngHạnh phúc!!!

Chúc cả nhà ấm áp yêu thương!!! Tờ sờ...

You are not connected. Please login or register

Cảm xúc hè........

Go down  Message [Page 1 of 1]

1 Cảm xúc hè........ on Tue Jun 16, 2009 10:18 pm

Cầm Bá Thụ

Đội trưởng
Đội trưởng
Vậy là hè lại đến, lại là nắng, nắng và nắng! Ngồi trong phòng lạnh, có ít cơ hội được cảm nhận cái nóng hơn nhưng vẫn nhớ, vẫn yêu, vẫn đầy hoài niệm về bao mùa hè khác. Bạn bè bảo mình hâm vì thích mùa hè. Nhưng không, mùa hè đẹp lắm và đáng yêu lắm chứ. Điều đó sẽ dễ dàng được minh chứng nếu bạn đã từng một lần thả mình cùng những làn gió chiều mát rượi quanh Hồ Tây. Và bạn sẽ tìm thấy chân lí này nếu bạn đã từng một lần chen chúc giữa đông người để tận hưởng hương vị thơm mát của que kem Tràng tiền đầy thi vị. Bạn sẽ không phản đối nhận định này khi bạn đã từng một lần đứng trên cầu Long Biên, ngắm nhìn dòng sông Hồng đỏ ngầu cuộn mình chở nặng phù sa, để lại cho bãi giữa sông một vùng đất màu mỡ, để lại cho xóm ven sông một cơ hội sinh tồn. Và còn bao nhiêu điều nữa dưới nắng hè có thể thành kỷ niệm, thành những hồi ức đẹp mà bạn sẽ không bao giờ quên. Mình cũng vậy. Với mình, gió Hồ Tây, kem Tràng Tiền, Sông Hồng và Bãi giữa thơ mộng cùng bao nhiêu
kỷ niệm khác đã cho mình một tình yêu mùa hè đặc biệt.

Không chỉ vậy, với mỗi mùa hè, mình lại có dịp đốt cháy con tim trong nắng lửa, đem sức nhỏ của mình góp cùng sức của non sông, cùng bao nhiêu thế hệ sống cho Việt nam, cho quê hương yêu dấu. Mình yêu nó, cái mùa nắng rực lửa, cái mùa phượng đỏ trời, cái mùa ve kêu rộn bởi ở trong nó, tim mình, cơ thể mình, khối óc mình cũng rực lửa như nắng, máu mình lại đỏ lên màu nhiệt huyết và trong đầu mình vang lên tiếng gọi tiếp bước cha anh. Và cứ mỗi mùa hè, mình lại có thêm những người bạn, những người
anh em thực sự, những người cùng chúng lí tưởng, cùng mình chia ngọt, sẻ bùi; mình lại có thêm những tháng ngày đáng nhớ, những tháng ngày "sống như đời sông" với màu áo xanh và hai chữ thiêng liêng "tình nguyện".

Hè lại đến, tim tôi lại rộn lên tiếng gọi của mùa hè, một tiếng gọi thân thương và tha thiết, là sự mong chờ của những vùng quê nghèo, là sự ngóng đợi của đồng bào dân tộc nơi biên cương xa xôi, là sự thôi thúc của tấm lòng trẻ, con tim trẻ và khối óc trẻ vẫn đau đáu ngày đêm mong được hiến mình cho tổ quốc. cho quê hương; vẫn muốn màu xanh của áo tình nguyện, của tuổi xuân sẽ biến thành màu xanh yên bình, thịnh vượng của quê hương, xứ sở.

Và muốn nói thật to: Chào mùa hè thân thương, chúng ta lại gặp nhau và cùng nhau rực cháy.....

Last edited by ImKoo on Fri Jun 19, 2009 2:04 pm; edited 1 time in total (Reason for editing : format)

View user profile

2 Re: Cảm xúc hè........ on Thu Jun 25, 2009 8:28 pm

Guest

Guest
Hoa đầu mùa bao giờ chẳng đẹp
Nắng đầu mùa bao giờ chẳng say
Mối tình đầu bao giờ cũng vậy
Thật ngọt ngào và thật đắng cay, hờ hờ Very Happy Very Happy Very Happy

Back to top  Message [Page 1 of 1]