Đội Sinh viên Tình nguyện Thanh Hóa 2009
Hug Nhào vô thôi, chờ đợi gì nữa!

....

còn đợi ai đẩy? Laughing Register hay Log in đây?

... lại còn đọc rolling on the floor

LỜI NHẮN

Chúc các thành viên Bát Mọt luôn Thành côngHạnh phúc!!!

Chúc cả nhà ấm áp yêu thương!!! Tờ sờ...

You are not connected. Please login or register

[Mai Châu] Trưng cầu Ý kiến - Khẩn cấp nhé!

Go to page : 1, 2, 3  Next

Go down  Message [Page 1 of 3]

ImKoo

Admin
Admin
Để phục vụ cho chuyến đi chơi sắp tới của nhà mình, có 2 vấn đề cần được thống nhất:

Thứ nhất: Vấn đề thời gian, có 2 ý kiến:

- Sẽ đi vào ngày 12 và 13 tháng 9, theo đúng thỏa thuận của nhà mình, tổ chức họp đội vào tuần thứ hai của tháng, tổ chức sinh nhật cho các bạn tháng 9 luôn.
- Lùi lại vào ngày 19 và 20 theo ý kiến của chú Thân công báo, đợi chú ấy ăn cơm hồ cẩm đào về rồi cùng đi. Mở thêm cái ngoặc nhỏ là chưa biết thằng này có về vào ngày này ko.

Thứ hai, vấn đề phương tiện đi lại, có hai phương án:
- Đi bằng ô tô: Mát hơn, êm hơn, đỡ mỏi đýt hơn, vân vân.
- Đi bằng xe máy: Tự do hơn, thuận tiện hơn và có cơ hội ôm nhau.

Cái vụ đi lại này nó lại ảnh hưởng đến một vấn đề rất trọng đại, luôn làm đau đầu các nhà hoạch định chính sách là KINH PHÍ. Cụ thể được phân tích theo hai hướng như sau:
- Đi xe máy: Giá trọn gói tour bao gồm ăn ngủ ỉa đái: ~ 100k/pas
- Đi ô tô: Giá tổng cộng cho tất cả mọi thứ từ A đến khoảng Z hay Y gì đó: =>170k/pas

Cụ thể tạm tính cho 20 cháu như sau:
- Đi xe máy:
+ Tiền ngủ: 15k/cháu x 20 cháu = 300k
+ Tiền ăn: 35k/cháu x 20 cháu x 3 fat' = 2.100k
+ Tiền xăng (Tự túc): 0 đồng
Tổng cộng: 2.400k chia cho 20 cháu suy ra mỗi cháu 120 cành.

- Đi ô tô:
+ Tiền ăn ngủ như trên= 2.400k
+ Tiền oto: 1280k một chiều (Xe xịn)x 2 chiều + 150k tiền lưu đêm ~> 2500k
Tổng: 4.900k chia cho 20 cháu, mỗi cháu bao nhiêu tự mang máy tính ra bấm.
.
Trên đây là kế hoạch chi phí. Mong bà con cho ý kiến. E dờ sun e dờ po sờ bồ.
KBT kí tặng fan

Tái bút: Đứa nào đại gia có xe hoặc lưu manh trộm được xe thì pm luôn để anh tính. Thanh kiu ve di mắt,.

Last edited by ImKoo on Sun Sep 06, 2009 11:09 am; edited 1 time in total

_______________________________________________Is2U________________________________________________

ImKoo
View user profile http://batmot09.team-forum.net
moi nguoi cu di di , ko fai thay doi ke hoack dau , tai anh chua co ke hoack cu the gi ca Sad < sr sr vi unikey hong nen ko danh dc tieng viet >

View user profile http://www.batmot09.tk

ImKoo

Admin
Admin
Chuẩn y theo ý kiến đề xuất của anh Thân Công Báo vì bận bịu đường thất học nên có lẽ sẽ tái ngộ vào những lần sau nữa. Vậy là chúng ta chỉ phải chọn Phương tiện đi lại nữa thôi, cho biết ý kiến phản hồi nhanh nhé! Very Happy

_______________________________________________Is2U________________________________________________

ImKoo

hoadam

Đội viên
Đội viên
mẹ ơi 12 em ko đi đc để 19 đê

View user profile

5waiting Hoa dâm on Sun Sep 06, 2009 11:47 am

ImKoo

Admin
Admin
hoadam wrote:mẹ ơi 12 em ko đi đc để 19 đê

Bận gì, có ý kiến gì thì cứ đề xuất đi, xem có giải quyết được không?
Cứ nêu lý do xem thằng hoa dâm như mày thì có cái lý do nào chính đáng không đã hee hee

ImKoo

^.^chanh

Đội viên
Đội viên
Hức,12 em k đi được. Hum 14 tụi em có bài trình bày nên chỉ có 2 ngày cuối tuần để làm nhóm thui. Thoai, hẹn cả nhà vào lần đú đởn sau vậy.

View user profile

kusa

Đội viên
Đội viên
đi ôtô đi a, mà lùi về 19 20 cũng đc :d

View user profile

quỳnh anh

Đội viên
Đội viên
hix ... cứ theo kế hoạch mà phởn Laughing

View user profile

ImKoo

Admin
Admin
quỳnh anh wrote:hix ... cứ theo kế hoạch mà phởn Laughing

Có thế thì cũng phải Vốt cho anh cái để còn biết chứ!

ImKoo

Guest

Guest
tình hình là rất tình hình rằng thì là mà........... hết x roài Sad

ImKoo

Admin
Admin
banhbaonb wrote:tình hình là rất tình hình rằng thì là mà........... hết x roài Sad

Còn 1 tuần nữa cơ mà chị, nhịn ăn batting eyelashes và đi xe máy, đi với anh thọt trọc nữa thế là không phải đổ xăng, hee hee mách nhỏ đấy nhé đừng có nói với ai!

ImKoo

quỳnh anh

Đội viên
Đội viên
banhbaonb wrote:tình hình là rất tình hình rằng thì là mà........... hết x roài Sad
hix ... hết xiền Sad , khủng hoảng kinh tế , lạm phát ... Sad nhưng cũng cứ phải phởn thui . Laughing
phởn theo kế hoạch naz' Laughing

View user profile

Guest

Guest
Tổ chức vào đầu tháng sau để thời tiết mát mẻ (có thể là lạnh rồi), tháng này rất nhìu người ảnh hưởng của lạm phát (từ hè và do đầu năm phải đóng nhiều khoản). Hết

quỳnh anh

Đội viên
Đội viên
éc ... ai hok đi thi` thui ... toàn pàn lùi ... nản lun vs nhà mình Neutral , cứ theo kế hoạch mà đú , bàn bạc làm ji` cho nó nhìu chuyện Neutral

View user profile

ImKoo

Admin
Admin
quỳnh anh wrote:éc ... ai hok đi thi` thui ... toàn pàn lùi ... nản lun vs nhà mình Neutral , cứ theo kế hoạch mà đú , bàn bạc làm ji` cho nó nhìu chuyện Neutral

ngoan lắm, nhưng mà không được thế! Em cứ để các bạn tự dưng nào, dân chủ tối đa nhé! batting eyelashes

ImKoo

kusa

Đội viên
Đội viên
a ơi cái vote trên kia có 2 thôi mà, móc đâu ra 4 :-s thêm đi chứ

View user profile

kusa

Đội viên
Đội viên
thôi e vote 19-20 & ôtô ná Very Happy

View user profile

Immortal14

Đội viên
Đội viên
Xin lối các bạn cho mình spam để tham gia ý kiến cái nhé.

- Thứ nhất bạn đưa ra cái kinh phí như vậy là chưa hợp lý. Chẳng biết bạn đi đoàn đông người với lại đi xe máy lên trên đấy bao giờ chưa nhưng cái kinh phí của bạn tính toán là quá chung chung và thiếu nhiều khoản nữa. Ví dụ như tiền bảo vệ, tiền lửa trại.... Mình nghĩ nếu đi xe máy trong 2 ngày thì mỗi người cũng ít nhất là khoảng 250k ( tính cả xăng xe). Bọn mình đi hầu như chẳng có đoàn nào dưới vậy cả. Nên đấy mà ăn thịt lợn Mường, uống rượu Mai Hạ ( cái mà hôm nay uống vào mai mới hạ đấy. Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing )thì 250k còn xem xét lại.
- Thứ 2: nếu đoàn nhà mình đi khoảng được 15xe.Tức là 30 người thì thuê ô tô đi cho lành. Vì đi đoàn đông thì khó khăn hơn với các bạn tổ chức. Vấn đề đi lại để không bị chậm lịch trình là khó khăn. Hơn nữa với những tay lái ít đi đường xa thì cũng vất vả. Con gái thì ko lái được rồi. chỉ còn con trai. Nếu số lượng Xế mà ít hơn Ôm thì chỉ còn cách ôm nào thừa ra ở nhà.
- Thứ 3: mình Vote cho cách đi xe máy. Vì là dân lang bạt thì đi xe máy thích hơn nhiều. Cảm giác đổ đèo chỉ có mà phê tít. rolling on the floor rolling on the floor rolling on the floor rolling on the floor. Nhưng giới hạn chỉ khoảng 12 xe là đẹp với đoàn có ít người đã từng đi Phượt như các bạn. Nếu muốn đi xe máy thì nên học cách đi theo đoàn ( ngưởi dẫn, người chốt, các ám hiệu khi đi trên đường), mang theo những đồ dùng cần thiết ( đồ sửa xe, ủng đi mưa, giấy phản quang, giấy tờ xe, bảo hiểm....). Các bạn có thể vào box du lịch của ttvnol.com tìm hiểu thêm. Trong đấy có nhiều chuyến mọi người tổ chức tốt lắm.
- Thứ 4: Nếu các bạn máu thì chạy thẳng lên Mộc Châu rồi vào nông trường Mộc Châu mà show hàng.Hoặc vào bản chơi.hehehe. Trên đấy Phiêu hơn Mai Châu nhiều.(cách có 60km). Bọn mình vẫn chạy 1 ngày cả đi và về được mà. Chứ Mai Châu chỉ đoàn mình đi vui với nhau thì okie. Cũng hay. Mai Châu chỉ được gọi là "an dưỡng" chứ chưa phải Phượt đâu bạn chủ topic nhé.
Tiếc là hôm đấy mình cũng chạy cung khác.Cung của mình cũng gần qua Mai Châu. Nhưng đường đi khác xa hơn và khủng hơn. Chứ ko thì mình xin join cùng các bạn cho vui. Mà quên mất chưa giới thiệu. Mình là Thành (bạn anh Khánh ) sống cùng với các bạn 2 ngày 3 đêm trên Bát Mọt đấy. Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
Các bạn xem cái chuyến đi này của anh Khánh cho vui. Tứ đại đỉnh đèo. Mùa này chưa phê nhưng cũng đẹp lắm.
http://fanwavegroup.com/showthread.php?t=381
Chúc các bạn có chuyến đi thành công. Chào thân ái và quyết thắng với tinh thần của Bát Mọt thân yêu. I love you I love you I love you I love you I love you

View user profile

lonely_tm

Đội viên
Đội viên
hix du don thi ai chang thik, huhu co ma lan ne hok di duoc vi nhieu li do, hehe co ban nhat la tai chinh,thui chuc moi nguoi vui ve hen lan sau se du don voi ca nha

View user profile

quỳnh anh

Đội viên
Đội viên
hix ... đi xe máy cũng hay nhưng mừ có đủ xe để đi kô mới là vấn đề worried . IEM thì kô có xe oy . hix . thui, đi ô tô cho lành Laughing

View user profile

RomeoKem

Đội viên
Đội viên
hihi

View user profile

sandglass

Đội viên
Đội viên
oi zoi oi!!!!
iem na` iem dang khung hoang kinh te' tram trong. nam'
iem nghi~ na` de 19 di xiem luc day co' xoay ra ti' tin` nao` hok
chep!!!mom' nang. Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ma` iem thay di o to na` hop. li' hon day

View user profile

Capricorn

Đội viên
Đội viên
E có tý ý kiến, là xuất phát từ chiều t7 đi Very Happy, có nhiều mem fai học buổi sáng, điển hình là e worried

View user profile

quỳnh anh

Đội viên
Đội viên
Capricorn wrote:E có tý ý kiến, là xuất phát từ chiều t7 đi , có nhiều mem fai học buổi sáng, điển hình là e

IEM đồng ý

View user profile

fresh_peach

Đội phó
Đội phó
Thành thật xin lỗi cả nhà,cuối tuần này tớ họp lớp,rùi làm điểm tốt nghiệp nữa.Cuối tuần sau 49 ngày anh trai tớ.Mọi ng đi thì tớ k bít làm sao...oaoa.Mong cả nhà thông cảm >"<

View user profile

Sponsored content

Back to top  Message [Page 1 of 3]

Go to page : 1, 2, 3  Next